Kanuni za Uwekezaji Na Maeneo Maalumu ya Kiuchumi

Tangazo la Serikali Na. 466 (Linaendelea)

 JEDWALI LA PILI

(Chini ya Kanuni ya 76)

ADA NA MALIPO MBALI MBALI (MALIPO YOTE YAFANYIKE KWA SHILINGI
ZA KITANZANIA)

A. ADA YA MAOMBI YA CHETI CHA UWEKEZAIJI

Na. Huduma Zilizotolewa Ada Stahiki
Mwekezaji wa Ndani 4,000,000.00
Mwekezaji wa Kigeni 6,000,000.00
B. ADA YA MAOMBI YA USAIJILI
Na. Huduma Zilizotolewa Ada Stahiki
Ada ya maombi ya usajili 300,000.00
C. ADA YA MAOMBI YA RIDHAA YA KUTUMIA HATI ISIYO YA ASILI
KUOMBEA MKOPO
Na. Huduma Zilizotolewa Ada Stahiki
Ada ya maombi ya ridhaa ya
kutumia Hati isiyo ya asili kuombea | 3,000,000.00
mkopo
D. MAOMBI YA CHETI CHA UWEKEZAIJIL, UPANUZI NA UKARABATI WA
MRADI
Na. Huduma Zilizotolewa Ada Stahiki
Maombi ya Cheti cha Uwekezaji -
Upanuzi na Ukarabati wa mradi 00000000

E. MAOMBI YA KUREKEBISHA CHETI CHA UWEKEZAIJI
MAOMBI YA CHETI CHA UWEKEZAJI, UPANUZI NA UKARABATI WA MRADI

Na. Huduma Zilizotolewa Ada Stahiki
Maombi ya kurekebisha cheti cha 3,000.000.00
Uwekezaji
F. MAOMBI YA HADHI YA KUWA MWEKEZAJI WA KIMKAKATI
Na. Huduma Zilizotolewa Ada Stahiki
Maombi ya Hadhi ya kuwa
Mwekezaji wa Kimkakati 60,000,000.00
G. MAOMBI YA USAJILI WA MTOA HUDUMA ZA UWEKEZAIJI
Na. Huduma Zilizotolewa Ada Stahiki
Maombi ya Kusajili Mtoa Huduma
za Uwekezaji (ISP) 300,000.00
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Kanuni za Uwekezaji Na Maeneo Maalumu ya Kiuchumi

Tangazo la Serikali Na. 466 (Linaendelea)
H. ADA ZA LESENI

Na. Huduma Zilizotolewa Ada Stahiki
1. | Leseni ya uendeshaji 6,000,000.00 kwa mwaka
2. | Leseni ya Uzalishaji 6,000,000.00 kwa mwaka
3. | Leseni ya Uendelezaji 20,000,000.00 malipo ya mara moja
ADA ZA UWEZESHAII
Na. Huduma Zilizotolewa Ada Stahiki
1. | Ada ya uwezeshaji wa maombi ya 300,000.00 kwa ushuru wa forodha na 5% ya
misamaha ya kodi kwa uingizaji wa | Kodi ya Ongezeko la Thamani (VAT)
bidhaa zinazotoka nje ya Nchi iliyosamehewa
2. | Ada ya uwezeshaji wa maombi ya 5% ya Kodi ya Ongezeko la Thamani (VAT)
misamaha ya kodi kwa bidhaa iliyosamehewa
zinazonunuliwa ndani yva Nchi
ADA ZA UHAMISHO NA UPANGISHAJI KWA MKATABA WA PILI
Na. Huduma Zilizotolewa Ada Stahiki
1. | Ada ya uhamisho wa ardhi 10% ya ada ya uhamisho inayolipwa kwa
Wizara ya Ardhi na Makazi
2. | Ushuru wa faida ya mtaji kwenye 5% ya kiasi kilichopatikana
uhamisho wa mali
3. | Upangaji, ikiwemo upangaji wa pili | 1% ya kodi ya upangaji inayolipwa na mpangaji
au makubaliano ya upangaji wa pili | wa pili
K. IDHINI YA DHAMANA YA MALI ISTYOHAMISHIKA
Na. Huduma Zilizotolewa Ada Stahiki
1. | Chini ya 270,00,000.00 3,000,000.00
2. | 270,000,001 — 1,345,000,000.00 5,000,000.00
3. | 1,345,000,001 — 2,690,000,000.00 7,000,000.00
4. | Zaidi ya 2,690,000,000.00 15,000,000.00
L. ADA ZA MABADILIKO YA LESENI
Na. Huduma Zilizotolewa Ada Stahiki
1. | Badiliko la jina la kampuni 1,000,000.00
2. | Ongezeko na mabadilisho ya eneo 1,000,000.00
la mradi
3. | Kuongeza shughuli za ziada 1,000,000.00
kwenye leseni ya uendeshaji
M. ADA ZA HUDUMA ZA FORODHA NA DHAMANA
Na. Huduma Zilizotolewa Ada Stahiki
1. | Ukaguzi wa forodha kabla ya 300,000.00 kwa ukaguzi
usafirishaji
2. | Ukaguzi wa forodha kwenye eneo 300,000.00 kwa ukaguzi
la mzigo
3. | Kibali cha kupakua ndani ya eneo 2,000,000.00
la forodha
4. | Kibali cha kuweka bidhaa za 600,000.00
sampuli kwenye soko la ndani
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Kanuni za Uwekezaji Na Maeneo Maalumu ya Kiuchumi

Tangazo la Serikali Na. 466 (Linaendelea)
N. ADA ZA VIBALI VYA UJENZI

Na. Huduma Zilizotolewa Ada Stahiki
1. | Idhini ya mipango 1,000.000.00
2. | Kibali cha ujenzi 800,000.00 kwa enco la ujenzi hadi mita za

mraba 1000, na 30.000.00 kwa kila ziada ya
mita za mraba 100

3. | Ada ya kibali cha makazi/matumizi | 300,000.00
ya jengo

0. ADA ZA HATI MILIKI ISIYO YA ASILI

Na. Huduma Zilizotolewa Ada Stahiki
1. | Usajili wa awali na utoaji wa Hati 10% ya gharama inayolipwa kwa Wizara ya
Isiyo ya Asili ya Ardhi (DR) Ardhi na Maendeleo ya Makazi kwa ajili ya
usindikaji wa umiliki wa ardhi
2. | Ada ya kila mwaka Kodi ya ardhi ya kila mwaka kama

ilivyokadiriwa na Kamishna wa Ardhi, pamoja
na 10% yake kwa ajili ya kugharamia usimamizi
wa eneo maalumu la kiuchumi
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Kanuni za Uwekezaji Na Maeneo Maalumu ya Kivchumi

Tangazo la Serikali Na. 466 (Linaendelea)

P. USAIJILTI WA BIASHARA ZA UWAKALA KWA AJILI YA USAIDIZI WA
WAWEKEZAIJI NDANI YA ENEO MAALUMU LA KIUCHUMI

Na. Huduma Zilizotolewa Ada Stahiki
1. | Ada ya usajili (maombi) 30,000.00
2. | Ada vakila mwaka - Wakandarasi 1.000,000.00
3. | Ada ya kila mwaka - Washauri 500,000.00
4. | Ada ya kila mwaka - Wengine 300,000.00

Dodoma,
9 Julai, 2025
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